-o0o- Xứ Lạng Club -o0o-
Này Bạn.Hãy Đăng Ký Làm Thành Viên Để Cùng Giao Lưu Kết Bạn Nhé !

Đăng Nhập  Đăng kýĐăng ký  Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Portal*Portal*  Tìm kiếmTìm kiếm  

Welcome to our forum
Have a nice day.

Tổng quan c�ch sử dụng diễn đ�n

Radio 4 Teen - Lu�n lắng nghe v� chia sẻ

Hướng dẫn kiếm tiền online

[HOT]  ......:: ::T�m bạn -Tuyển BX - OX :: ::...... [HOT]

Bí quyết để là người độc thân vui vẻ trong kỳ nghỉ Collap10 ˙·٠•●♥ Thống kê ♥●•٠·˙

Bí quyết để là người độc thân vui vẻ trong kỳ nghỉXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Mon 2 May 2011 - 1:14
Cấp Bậc Thành Viên Danh Vọng:
36%/2000%

Bí quyết để là người độc thân vui vẻ trong kỳ nghỉ Img_leftBí quyết để là người độc thân vui vẻ trong kỳ nghỉ OrangeBí quyết để là người độc thân vui vẻ trong kỳ nghỉ Img_right
Tài Năng:%/100%
Bí quyết để là người độc thân vui vẻ trong kỳ nghỉ Img_leftBí quyết để là người độc thân vui vẻ trong kỳ nghỉ GreenBí quyết để là người độc thân vui vẻ trong kỳ nghỉ MpBí quyết để là người độc thân vui vẻ trong kỳ nghỉ Img_right
Tên Thật: : nguyễn văn hơn Số ĐTDĐ: : 0
vaomahack
Super Moderators
Super Moderators

Tên Thật: : nguyễn văn hơn
Số ĐTDĐ: : 0

Thanh Chức Năng
Bí quyết để là người độc thân vui vẻ trong kỳ nghỉ Vide

Bài gửiTiêu đề: Bí quyết để là người độc thân vui vẻ trong kỳ nghỉ

Forum :Cộng Đồng Teen BlueBlood
--------------------------------------------------

Ảnh: Askmen.
Ảnh: iStockphoto.com.
Quảng cáo khiến chúng ta tin rằng cách duy nhất để hạnh phúc trong kỳ nghỉ, lễ Tết, cuối tuần là ở bên gia đình hoặc người yêu. Sự thật là bạn có vui vẻ hay không hoàn toàn phụ thuộc vào thái độ của bạn. Ở một mình không có nghĩa là cô đơn. > Vì sao bạn độc thân?

Có vô số những việc khiến bạn thấy thích thú khi làm một mình trong những ngày nghỉ. Hãy giữ thái độ lạc quan, tích cực, và tránh xa những suy nghĩ tiêu cực. Đây là một số gợi ý từ Askmen có thể giúp bạn.

Tránh ở một mình:

1- Gửi lời mời tới mọi người

Hãy là người tiên phong. Hãy gọi cho những người bạn có thể cũng đang ở một mình trong những ngày nghỉ và sắp xếp để cùng nhau có một bữa tối cuối tuần vui vẻ, cùng chia nhau các phần việc chuẩn bị. Rất nhiều người độc thân tổ chức tiệc, lễ kỷ niệm với các bạn cũ và bạn mới của họ trong những ngày nghỉ. Từ đó sẽ có thêm nhiều mối quan hệ mới. Đừng nghĩ rằng tất cả bạn bè đều bận rộn trong những ngày nghỉ. Cho dù phải ở bên gia đình, họ có thể thích thú với ý tưởng ‘trốn việc nhà’ một lúc để có thời gian vui vẻ bên bạn bè.

2 - Chấp nhận những lời mời

Khi mọi người hỏi về kế hoạch của bạn, đừng sáng tác ra một câu chuyện tưởng tượng về kỳ nghỉ hè bên gia đình ở biển để khỏi bị xấu hổ, tủi thân trước mặt họ. Hãy trung thực và nói rằng bạn vẫn chưa có kế hoạch gì. May mắn có thể sẽ mỉm cười với bạn khi ai đó liền mời bạn tham gia vào bữa tối cuối tuần hoặc một hoạt động thú vị nào đó.

3 - Tìm thú nuôi làm bạn đồng hành

Bạn có thể cho đó là một ý tưởng không bình thường, nhưng hãy thử tìm cho mình một người bạn đồng hành bằng cách nhận chăm sóc thú nuôi của bạn bè khi họ có những kỳ nghỉ xa nhà. Dĩ nhiên, điều này sẽ chỉ có tác dụng nếu bạn thực sự yêu quý động vật, biết chăm sóc và dễ dàng trở nên thân thiết với chúng. Bạn sẽ giúp cả bạn bè và bản thân cảm thấy vui vẻ, hài lòng. Một chú chó có thể là người bạn đồng hành tuyệt vời trong những buổi tối mùa đông lạnh lẽo. Và ai có thể nói trước? Khi đang dắt chó đi dạo, bạn tình cờ gặp người trong mộng ngoài công viên thì sao? Những người yêu chó thường dễ trở thành những người bạn chân thành, đáng mến.

Hãy khiến kỳ nghỉ một mình trở nên tuyệt vời:

4 - Giải quyết những vấn đề

Hãy bắt lấy khoảng thời gian nghỉ ngơi một mình để thực hiện những điều bạn ấp ủ bấy lâu. Lúc này là thời gian thích hợp nhất để hiện thức hóa những mục tiêu của mình. Hãy lên kế hoạch hành động ngay lập tức. Nhưng nhớ đừng đặt ra những nhiệm vụ quá lớn. Hãy chia một kế hoạch lớn thành từng giai đoạn nhỏ và mỗi giai đoạn đi kèm với một danh sách những điều cần phải làm và bạn cứ lần lượt thực hiện theo kế hoạch. Nếu bạn muốn giảm cân và có một thân hình hấp dẫn, hãy tìm một phòng tập thể hình, bắt đầu tham gia tập luyện, mua máy về tập ở nhà, cân đối thời gian tập luyện, không ăn đồ ăn vặt, mua những thực phẩm tốt cho sức khỏe, v.v… Vậy là bạn sẽ bị cuốn đi với những kế hoạch của mình và chẳng còn để ý tới những cảm giác không vui nữa. Nếu có một kỳ nghỉ một mình, hãy tận dụng tối đa mọi ưu điểm mà nó có thể mang lại.

5 - Nuông chiều bản thân

Trong những kỳ nghỉ dài ngày thường có nhiều phim mới ngoài rạp và các rạp vẫn luôn mở rộng cửa trong tất cả các ngày lễ, Tết. Vậy bạn hãy tặng cho mình một buổi chiều ngồi trong rạp xem bộ phim yêu thích và ăn bỏng ngô. Nếu không, hãy đi trượt patin hoặc tới tham quan những lễ hội, triển lãm đang tổ chức lúc đó. Hoặc bạn chỉ cần lái xe lòng vòng và cảm nhận không khí bên ngoài, ánh đèn nêon rực sáng và những thứ đồ trang trí bắt mắt trong các cửa hàng. Hãy làm bất cứ điều gì bạn muốn, hãy chiều chuộng bản thân mình.

6 - Chiều chuộng những người xung quanh

Hãy chiến đấu ngoan cường không cho nỗi buồn, sự cô đơn có bất kỳ cơ hội nào ập tới bằng việc hạn chế thời gian ở một mình. Tham gia tình nguyện phục vụ bữa tối cho những người nghèo, vô gia cư là một cách giúp bạn lên tinh thần. Hoặc tới trại dưỡng lão chăm sóc, nói chuyện với những người già cô đơn cũng là một cách hữu hiệu.

Giải trí:

7 - Đọc sách và thuê phim về xem

Hãy để mình bị hớp hồn vào những trang sách hoặc những đĩa phim mà bạn luôn muốn thưởng thức nhưng chưa có thời gian. Tán gẫu với bạn bè trên mạng hoặc chơi trò chơi điện tử, gửi thiệp điện tử chúc cho các bạn bè có những ngày nghỉ tuyệt vời. Nghĩ xem trong kỳ nghỉ tới đây mình muốn đi đâu, làm gì và lên mạng tìm hiểu, lên kế hoạch cho nó ngay từ bây giờ. Hãy thư giãn và tận hưởng sự yên bình của những ngày nghỉ không phải mệt đầu với bất cứ nhiệm vụ hay hạn chót nào.

8 - Kẻ ham ăn

Hãy thử ăn những món mới. Hãy mua món bít-tết yêu thích, một xuất cỡ lớn và một chai rượu vang về nhà để ngồi nhấm nháp. Những kỳ nghỉ thường đi cùng với đồ ăn ngon, vậy tại sao bạn không thưởng thức những món khoái khẩu, dù là ăn một mình cũng thú vị lắm chứ?

9 - Đi đâu đó một thời gian

Nếu bạn thấy mình đã quá mệt mỏi suốt thời gian qua, vậy bạn không nên ở nhà một mình. Hãy lên mạng và tìm một tour du lịch phù hợp ở biển hoặc một khu nghỉ dưỡng. Nếu bạn vẫn luôn muốn tới tham quan một nơi nào đó thì hãy thực hiện ngay lúc này. Còn nếu không muốn đi đâu xa, bạn cũng có thể thuê một phòng khách sạn gần nhà và trở thành khách du lịch khám phá nơi mình đang sống. Bạn có chắc mình biết hết mọi điều về nơi này chưa? Hãy tận hưởng dịch vụ phòng trong khách sạn, giải trí và thư giãn nhé.

Tránh những ảnh hưởng xấu của cảm giác cô đơn:

10 - Hãy ngẩng cao đầu

Bài hát ‘Blue Christmas’ (Giáng sinh buồn) của Elvis Presley nói về cảm giác cô đơn, buồn bã của những con người thấy mình lạc lõng trong dịp lễ của sự nghỉ ngơi và sum họp này. Việc đó cũng rất bình thường bởi ai trong cuộc đời cũng sẽ phải trải qua sự buồn bã, cô đơn, cảm thấy tủi thân và nhớ quê nhà và lại càng thất vọng, buồn bã hơn vì những ngày nghỉ của họ chẳng diễn ra như mong muốn.

Nếu cảm giác thất vọng thường đến với bạn trong mùa đông thì có thể bạn đang mắc Chứng rối loạn tâm lý theo mùa (Seasonal Affective Disorder – SAD). Mỗi năm rất nhiều người mắc phải hội chứng này vì họ ít ra ngoài trời và tiếp xúc trực tiếp với ánh nắng mặt trời dẫn tới giảm khả năng sinh ra chất melatonin. Nếu những suy nghĩ tiêu cực đang kiểm soát cuộc sống của bạn, và dù đã thực hiện rất nhiều biện pháp nhưng bạn vẫn không thể thay đổi tâm trạng phiền muộn của mình, không thể xua đi cảm giác tuyệt vọng, bạn có lẽ đang bị trầm cảm nhẹ. Hãy cố gắng chiến đấu với bản thân để vượt qua giai đoạn tâm lý bất ổn này nhé. Hàng triệu người trên thế giới cũng phải chịu đựng chứng trầm cảm nhẹ này. Bạn nên gặp bác sĩ để được trợ giúp.

Mùa hạnh phúc – Mùa yêu thương

Không ai có trách nhiệm khiến cho kỳ nghỉ của bạn trở nên vui vẻ ngoài chính bản thân bạn, vì vậy tự bạn phải tìm ra cách để có một kỳ nghỉ không stress. Có những chuyện còn đáng buồn hơn việc bạn phải trải qua kỳ nghỉ một mình. Hãy hòa vào không khí vui vẻ và đứng ra tổ chức những hoạt động thú vị cho bạn bè và bản thân.

Tận hưởng thời gian bên bạn bè. Làm những việc mình yêu thích mà vẫn chưa có dịp. Và hãy nhớ, đây chỉ là một ngày trong 365 ngày của một năm. Bạn có thể biến nó thành một ngày vui vẻ tùy vào cách bạn sử dụng nó ra sao.

Hồ Bích Ngọc

Chữ Ký Của vaomahack

Bí quyết để là người độc thân vui vẻ trong kỳ nghỉ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
- Khi bạn thấy một bài viết hay, hãy ấn nút “THANKS” để cảm ơn vì sự cống hiến của họ.
- Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài